Subaru STi Gallery พิพิธภัณฑ์ของแต่ง STi ที่ทาง BoxzaRacing ได้ไปเยียมชม
Subaru อีก 1 ค่ายรถยนต์จากประเทศญี่ปุ่นที่มีชื่อเสียงขึ้นชื่อลือชาในด้านรถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อ ซึ่งผลงานเด่นๆของ Subaru นั้นคงก็จะหนีไม่พ้น การแข่งขัน WRC ที่ทำให้รถยนต์ยี่ห้อซูบารุนั้นเป็นที่รู้จักไปทั่วโลก และเมื่อไม่นานมากนี้ทาง Subaru เอง ก็ได้ทำการสร้าง STi Gallery ในเมือง Mitaka ซึ่งไม่ไกลจาก โตเกียว มากนัก ซึ่งหลังจากจบงาน Tokyo Auto Salon 2015 ทางทีมงาน BoxzaRacing.com ก็ได้มีโอกาสไปเยี่ยมชม STi Gallery และได้เก็บภาพสวยๆมาฝากๆทุกท่านกันครับ
STi Gallery ถูกสร้างโดย Subaru Tecnica International หรือที่เรารู้จักกันในชื่อ STi ได้ทำการสร้าง STi Gallery เนื่องในโอกาสฉลองครบรอบ 20 ปี ของ STi โดยภายในแกลอรี่นั้นจะคล้ายกับพิพิภัณฑ์ขนาดเล็กๆที่รวบรวมประวัติการแข่งขันรถยนต์ของซูบารุ รวมถึงของแต่ง STi ต่างๆที่น่าสนใจ โดยภายใน STi Gallery จะแบ่งออกเป็น 3 ส่วนดังนี้
ถ้าท่านใดสนใจไปชม STi Gallery สามารถเดินทางไปชมได้ที่ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งที่ตั้งของ STi Gallery นั้นจะตั้งอยู่ที่ 3-9-6 Osawa, Mitaka โดยจะเปิดบริการทุกวัน (ยกเว้นวันหยุดที่บริษัทกำหนด) ตั้งแต่ 9.30 น. - 13.00 น. ซึ่งจะตั้งอยู่ภายในส่วนโชว์รูมของ Car Do Subaru ครับ