เขียนโดย: Salmon Power

เมื่อ: 28 เมษายน 2562 - 19:38

ภาพโดย: BeastTorque

Automotive | Lifestyle | Cars

ภาพโดย: Chae

แช๊ะ

ภาพโดย: Refresh

Refresh

Nazz Cosmis Race Party 2019 Event 2 กับผลการแข่งขันสุดมันส์ใน Race 3 - 4

 

            เข้าสู่การแข่งขันใน Race 3 - 4 ของงาน Nazz Cosmis Race Party 2019 Event 2 ที่มีกำหนดการแข่งขันในระหว่างวันที่ 27 - 28 เมษายน 2562 ณ สนามพีระเซอร์กิต จ. ชลบุรี โดยในวันที่ 28 เมษายน 2562 ก็จะเป็นการแข่งขันเก็บคะแนนสะสมประจำปีในรุ่นของ Lady First, พีระบอยเซอร์กิต(Bira Boy's Circuit) + ปั้นดินให้เป็นดาว(Eco Car Pro Rookie), Yachiyoda Aim Power Racing Club, จิ๊กโก๋พีระ(Retro Vintage), ฟ้าคำราม Street GT, และ ลั่นทุ่งโอเพ่น (Street Pickup Open) + หลังถนนซิ่ง(popular Pickup) ส่วนผลการแข่งขันในแต่ละรุ่นจะเป็นอย่างไรนั้น เราไปดูกันเลยครับ

 

 

          เริ่มจากการแข่งขันในรุ่นของ พีระบอยเซอร์กิต(Bira Boy's Circuit) + ปั้นดินให้เป็นดาว(Eco Car Pro Rookie) โดยผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายดีที่สุดในคลาส C2 Open ได้แก่ หมายเลข 64 หทัย ไชยวัณณ์ กับเวลา 1'15.128 นาที, คลาส C2 C และ คลาส C1 C ผู้ที่ควอลิฟายมาเป็นอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 33 กันตภณ กลันแก้ว กับเวลา 1'16.065 นาที

          ซึ่งผลการแข่งขันปรากฎว่าใน Race 3 คลาส C2 Open ผู้ที่คว้าอันดับ 1 ไปครองได้แก่ หมายเลข 64 หทัย ไชยวัณณ์, คลาส C2 C ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 ไปครองได้แก่ หมายเลข 33 กันตภณ กลันแก้ว และในคลาส C1 C ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 23 เกรียงศักดิ์ เจริญสุข ส่วนใน Race 4 ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 ในคลาส C2 Open ก็ยังคงเป็น หมายเลข 64 หทัย ไชยวัณณ์, คลาส C2 C ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 ไปครองได้แก่ หมายเลข หมายเลข 33 กันตภณ กลันแก้ว เช่นเดิม พร้อมกับคว้าอันดับ 1 ในคลาส C1 C ไปอีกหนึ่งอันดับ

 

 

          ถัดมาเป็นการแข่งขันในรุ่นของ เลดี้ เฟิร์ส (Lady First) โดยผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับที่ 1 ได้แก่หมายเลข 79 ณัฐกานต์ ตุ่มทอง กับเวลาควอลิฟาย 1'17.966 วินาที ซึ่งใน Race 3 ผู้ที่คว้าอันดับ 1 ไปครองได้แก่หมายเลข 79 ณัฐกานต์ ตุ่มทอง ส่วนใน Race 4 ผู้ชนะอันดับ 1 ก็ยังคงเป็น หมายเลข 79 ณัฐกานต์ ตุ่มทอง ที่คว้าดับเบิ้ลแชมป์ไปครอง

 

 

          ในรุ่นของ Yachiyoda Aim Power Racing Club ผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับที่ 1 ในคลาส Open ได้แก่ หมายเลข 30 เอกชัย ตังวาณิชสวัสดิ์ กับเวลา 1'13.690 นาที, คลาส A ได้แก่ หมายเลข 39 ธนกฤต บุญวิทยา กับเวลา 1'17.621 นาที, คลาส B หมายเลข 56 ชยการ วัดอักษร กับเวลา 1'18.417 นาที และคลาส C ได้แก่ หมายเลข 73 สุรเดช เท็นผม กับเวลา 1'18.981 นาที

          โดยผลการแข่งขันปรากฎว่า ผู้ชนะเลิศอันดับ 1 ในคลาส Open ได้แก่ หมายเลข 30 เอกชัย ตังวาณิชสวัสดิ์, คลาส A ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 53 นิติพงษ์ จิตตะหงษ์, คลาส B ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 56 ชยการ วัดอักษร และ คลาส C ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 65 ชุติกาณจน์ มวยดี

 

 

         ด้านในรุ่นของ จิ๊กโก๋พีระ(Retro Vintage) ผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับที่ 1 ในคลาส Over 1800 ได้แก่ หมายเลข 336 สุเมธ วรพาสน์พฤติ กับเวลา 1'12.787 นาที, คลาส Single Cam ได้แก่หมายเลข 36 พงศกร บุญบงการ กับเวลา 1'21.001 นาที, คลาส Open ได้แก่หมายเลข 334 ชนินทร์ ภิรมย์ภักดี กับเวลา 1'21.393 นาที, คลาส Under 1600 ได้แก่หมายเลข 31 ปิยะ วรวาส กับเวลา 1'22.054 นาที และคลาส Rising Star หมาเลข 353 วีระวัฒน์ พลดงนอก กับเวลา 1'35.605 นาที

          ซึ่งผลการแข่งขันใน Race 3 ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 คลาส Over 1800 ได้แก่ หมายเลข 336 สุเมธ วรพาสน์พฤติ, คลาส Under 1600 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 31 ปิยะ วรวาส, คลาส Single Cam ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 35 สุเทพ พรึงเพราะ, คลาส Open ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 331 เศรษฐวิทย์ คุณารัตนอังกูร และ คลาส Rising Star ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 39 ธนกฤต หรีดอุไร

 

 

          รุ่น ฟ้าคำราม Street GT ผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับที่ 1 ในคลาส C3 Over 2000 ได้แก่หมายเลข 93 ธนพล ทองเจือ กับเวลา 1'08.474 นาที, คลาส C2 Over 2000 ได้แก่หมายเลข 88 วิษณุ ทองสินเกษม กับเวลา 1'08.921 นาที, คลาส C3 under 2000 ได้แก่หมายเลข 4 อัครเดช เตชะสัตตยา กับเวลา 1'13.860 นาที และ คลาส C1 under 2000 ได้แก่หมายเลข 55 วรากร พูลเพิ่ม กับเวลา 1'14.987 นาที

          ซึ่งผลการแข่งขัน Race 3 ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 ใน C3 Over 2000 ได้แก่หมายเลข 92 ณัฐวุฒิ นาคสุวรรณ, คลาส C3 under 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 4 อัครเดช เตชะสัตตยา,คลาส C2 Over 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 92 ณัฐวุฒิ นาคสุวรรณ, คลาส C1 under 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 25 จิรานุวัฒน์ จุลวัจนะ ส่วนใน Race 4 ผู้ที่คว้าอันดับที่ 1 ใน C3 Over 2000 ได้แก่หมายเลข 93 ธนพล ทองเจือ, คลาส C3 under 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ก็ยังคงเป็น หมายเลข 4 อัครเดช เตชะสัตตยา, คลาส C2 Over 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 88 วิษณุ ทองสินเกษม และ คลาส C1 under 2000 ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 25 จิรานุวัฒน์ จุลวัจนะ

 

 

 

         ปิดท้ายกับความมันส์ในรุ่นของ ลั่นทุ่งโอเพ่น (Street Pickup Open) + หลังถนนซิ่ง(popular Pickup) โดย ผู้ที่สามารถทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับที่ 1 ในคลาส C3 Open ได้แก่ หมายเลข 156 วรัรตน์ รัตนรัตน์ กับเวลา 1'14.361 นาที, คลาส C2 C ได้แก่ หมายเลข 166 นิพน คตศร กับเวลา 1'14.669 นาที, คลาส C2 Open และ C1 C ได้แก่หมาเลข 112 เอกสิทธิ์ นามแสงผา กับเวลา 1'15.412 นาที

          ซึ่งใน Race 3 คลาส C3 Open ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 118 ศิริศักดิ์ รังสิมันต์รัตน์, คลาส C2 C ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 118 ศิริศักดิ์ รังสิมันต์รัตน์, คลาส C2 Open ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 112 เอกสิทธิ์ นามแสงผา, คลาส C1 C ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่หมายเลข 112 เอกสิทธิ์ นามแสงผา ส่วนใน Race 4 หมายเลข 112 เอกสิทธิ์ นามแสงผา เหมาอันดับที่ 1 หมดทั้ง 3 คลาส ในคลาส C3 Open, คลาส C2 C และ คลาส C1 C

รถซื้อสอง ซื้อขายรถ ของแต่งรถ

ข่าวที่ใกล้เคียง

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook